UV Printer Control Software An Bayyana Wellprint

A cikin wannan labarin, za mu yi bayanin manyan ayyuka na software mai sarrafa Wellprint, kuma ba za mu rufe waɗanda ake amfani da su yayin daidaitawa ba.

Ayyukan Gudanarwa na asali

  • Bari mu dubi shafi na farko, wanda ya ƙunshi wasu ayyuka na asali.

1-ginin aiki na asali

  • Bude:Shigo da fayil ɗin PRN wanda software ta RIP ta sarrafa, za mu iya danna mai sarrafa fayil a Zaɓin Task don bincika fayiloli.
  • Buga:Bayan shigo da fayil ɗin PRN, zaɓi fayil ɗin kuma danna Buga don fara bugawa don aikin na yanzu.
  • Dakata:Yayin bugawa, dakatar da aikin.Maɓallin zai canza zuwa Ci gaba.Danna Ci gaba kuma za a ci gaba da bugawa.
  • Tsaya:Dakatar da aikin bugawa na yanzu.
  • Filashi:Kunna ko kashe filashin jiran aiki na kai, yawanci muna barin wannan.
  • Tsaftace:Lokacin da kai ba shi da kyau, tsaftace shi.Akwai hanyoyi guda biyu, na al'ada da ƙarfi, yawanci muna amfani da yanayin al'ada kuma muna zaɓar kawuna biyu.
  • Gwaji:Matsayin kai da daidaitawa a tsaye.Muna amfani da matsayi na kai kuma firinta zai buga samfurin gwaji wanda za mu iya sanin ko shugabannin buga suna cikin matsayi mai kyau, idan ba haka ba, za mu iya tsaftacewa.Ana amfani da gyare-gyaren tsaye yayin daidaitawa.

2-gwajin kai mai kyau

Matsayin buga kai: mai kyau

3-mummunan gwajin kai

buga shugaban matsayi: ba manufa

  • Gida:Lokacin da karusar baya a tashar tafiya, danna-dama wannan maballin kuma abin hawa zai koma tashar tafiya.
  • Hagu:Kewayon zai matsa zuwa hagu
  • Dama:Harsashin zai matsa zuwa dama
  • Ciyarwa:Gidan kwanciya zai yi gaba
  • Baya:Kayan zai koma baya

 

Abubuwan Ayyuka

Yanzu muna danna fayil ɗin PRN sau biyu don loda shi azaman ɗawainiya, yanzu muna iya ganin Abubuwan Task. 4-Aiki Properties

  • Wuce yanayin, ba mu canza shi.
  • Yanki.Idan muka zaɓi shi, za mu iya canza girman bugun.Ba mu saba amfani da wannan aikin ba saboda yawancin canje-canje masu alaƙa da girma ana yin su a cikin PhotoShop da software na RIP.
  • Maimaita bugawa.Misali, idan muka shigar da 2, aikin PRN iri ɗaya za a sake buga shi a wuri ɗaya bayan an yi bugu na farko.
  • Saituna da yawa.Shigar da 3 zai buga hotuna iri ɗaya guda uku tare da axis na firintar flatbed.Shigar da 3 a cikin fagagen biyu yana buga hotuna iri ɗaya guda 9.sararin X da sararin Y, sararin samaniya a nan yana nufin nisa tsakanin gefen hoto ɗaya zuwa gefen hoto na gaba.
  • Kididdigar tawada.Yana nuna ƙimar amfani da tawada don bugawa.Al'amudin tawada na biyu (ƙidaya daga gefen dama) yana wakiltar fari kuma na farko yana wakiltar varnish, don haka zamu iya bincika ko muna da tashar tabo ta fari ko varnish.

5-kididdiga tawada

  • Ink Limited.Anan za mu iya daidaita ƙarar tawada na fayil ɗin PRN na yanzu.Lokacin da aka canza ƙarar tawada, ƙudurin hoton fitarwa zai ragu kuma ɗigon tawada za ta yi kauri.Yawancin lokaci ba ma canza shi amma idan muka yi, danna "set as default".

6-ink iyaka Danna Ok a kasa kuma za'a kammala shigo da aikin.

Gudanar da Buga

7-Karfin bugawa

  • Margin Nisa da Y Margin.Wannan shine haɗin kai na bugawa.Anan muna buƙatar fahimtar ra'ayi, wanda shine X-axis da Y-axis.X-axis yana tafiya daga gefen dama na dandalin zuwa hagu, daga 0 zuwa ƙarshen dandalin wanda zai iya zama 40cm, 50cm, 60cm, ko fiye, dangane da samfurin da kake da shi.Axis Y yana tafiya daga gaba zuwa ƙarshe.Lura, wannan a cikin millimeter ne, ba inch ba.Idan muka cire alamar wannan akwatin gefen Y, madaidaicin ba zai matsa gaba da baya ba don gano wurin lokacin da ya buga hoton.Yawancin lokaci, za mu cire alamar akwatin gefen Y lokacin da muka buga matsayi na kai.
  • Saurin bugawa.Babban gudun, ba mu canza shi.
  • Buga jagora.Yi amfani da "zuwa-hagu", ba "zuwa-dama".Fitowa zuwa-hagu kawai yayin da karusar ke tafiya hagu, ba akan dawowa ba.Bi-directional yana buga kwatance biyu, sauri amma a ƙaramin ƙuduri.
  • Buga ci gaba.Yana nuna ci gaban bugu na yanzu.

 

Siga

  • Saitin farin tawada.Nau'inZaɓi Spot kuma ba mu canza shi ba.Akwai zaɓuɓɓuka guda biyar anan.Buga duk yana nufin zai buga launin fari da varnish.Haske a nan yana nufin varnish.Launi da fari (yana da haske) yana nufin zai buga launi da fari ko da hoton yana da farin launi da varnish (ba laifi a sami tashar tabo varnish a cikin fayil ɗin).Haka ke ga sauran zaɓuɓɓuka.Launi da haske (yana da haske) yana nufin zai buga launi da varnish ko da hoton yana da launin fari da varnish.Idan muka zaɓi buga duka, kuma fayil ɗin yana da launi da fari kawai, babu varnish, firinta zai ci gaba da yin aikin buga varnish ba tare da amfani da shi ba.Tare da kawuna na bugawa guda 2, wannan yana haifar da fasinjan fasinja na biyu.
  • Farin tashar tawada yana ƙidaya kuma tashar tawada mai ƙirga.Waɗannan an gyara kuma bai kamata a canza su ba.
  • farin tawada maimaita lokaci.Idan muka ƙara adadi, firinta zai buga ƙarin yadudduka na farin tawada, kuma za ku sami bugu mai kauri.
  • Farin tawada baya.Duba wannan akwatin, printer zai fara buga launi, sannan farar fata.Ana amfani da shi lokacin da muka yi baya bugu a kan m kayan kamar acrylic, gilashin, da dai sauransu.

9-farin tawada saitin

  • Tsaftace saitin.Ba ma amfani da shi.
  • sauran.ciyar da kai bayan bugu.Idan muka shigar da 30 a nan, Ƙaƙwalwar firinta za ta ci gaba da 30 mm gaba bayan bugawa.
  • auto tsallake fari.Duba wannan akwatin, firinta zai tsallake sashin hoton da ba komai ba, wanda zai iya adana ɗan lokaci.
  • buga madubi.Wannan yana nufin zai jujjuya hoton a kwance domin ya sa haruffa da haruffa su yi daidai.Hakanan ana amfani da wannan lokacin da muke yin juzu'i, musamman ma mahimmanci ga juyi da rubutu.
  • Saitin Eclosion.Hakazalika da Photoshop, wannan yana sassauƙar canjin launi don rage ɗamara a farashin wasu tsabta.Zamu iya daidaita matakin - FOG na al'ada ne, kuma an haɓaka FOG A.

Bayan canza sigogi, danna Aiwatar don canje-canje suyi tasiri.

Kulawa

Yawancin waɗannan ayyuka ana amfani dasu yayin shigarwa da daidaitawa, kuma za mu rufe sassa biyu kawai.

  • Ikon dandamali, Yana daidaita motsin axis Z-axis.Danna Up yana ɗaga katako da karusa.Ba zai wuce iyakar tsayin bugu ba, kuma ba zai yi ƙasa da madaidaicin ba.Saita tsayin abu.Idan muna da siffar tsayin abu, misali, 30mm, ƙara shi da 2-3mm, shigar da 33mm a cikin tsayin jog, sannan danna "Sanya tsayin abu".Ba a saba amfani da wannan ba.

11-dandali kula

  • Saitin asali.x kashewa da y biya.Idan muka shigar da (0,0) a cikin fadin gefe da Y gefe kuma an yi bugu a (30mm, 30mm), to, za mu iya rage 30 a duka x offset da Y, sannan za a yi buga a (0). ,0) wanda shine ainihin batu.

12- asali saitin Da kyau, wannan shine bayanin na'urar sarrafa firinta Wellprint, ina fatan ya bayyana a gare ku, kuma idan kuna da wasu tambayoyi don Allah kar ku yi shakka a tuntuɓi manajan sabis da ƙwararrunmu.Wannan bayanin bazai shafi duk masu amfani da software na Wellprint ba, kawai don tunani ga masu amfani da Inkjet Rainbow.Don ƙarin bayani, maraba da ziyartar gidan yanar gizon mu rainbow-inkjet.com.

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2023